Ṣé ẹ̀rọ náà máa ń pàdé ìjìnnà X àti ìjìnnà Y nígbà gbogbo? Báwo ni a ṣe lè ṣe àtúnṣe?

Kí ni ìjìnnà ìfàsẹ́yìn X àti ìjìnnà ìfàsẹ́yìn Y?

Ohun tí a ń sọ nípa àìṣeédá ni ìyàtọ̀ láàárín àárín orí abẹ́ àti irinṣẹ́ gígé.

Nígbà tí a bá fi ohun èlò ìgé gé sí inú orí gígé ni ipò orí abẹ́ náà gbọ́dọ̀ wà ní ìpele àárín ohun èlò gígé náà. Tí ìyàtọ̀ bá wà, èyí ni ìjìnnà tí ó yàtọ̀ síra.

A le pin ijinna eccentric irinse si ijinna eccentric X ati Y. Nigbati a ba wo oke ori gige naa, a tọka si itọsọna laarin abẹfẹlẹ ati ẹhin abẹfẹlẹ naa bi ipo X ati itọsọna ti ipo X ti o wa ni igun ti o wa ni ori abẹfẹlẹ ni a pe ni ipo y.

1-1

Nígbà tí ìyàtọ̀ orí abẹ́ bá wáyé lórí abẹ́ X, a máa ń pè é ní ìjìnnà eccentric X. Nígbà tí ìyàtọ̀ orí abẹ́ bá wáyé lórí abẹ́ Y, a máa ń pè é ní ìjìnnà eccentric Y.

22-1

Nígbà tí ìjìnnà Y tó yàtọ̀ bá ṣẹlẹ̀, àwọn ìwọ̀n gígé tó yàtọ̀ yóò wà ní àwọn ìtọ́sọ́nà gígé tó yàtọ̀.

Àwọn àpẹẹrẹ kan tilẹ̀ lè ní ìṣòro ìlà gígé níbi tí a kò ti gé ìsopọ̀ náà. Nígbà tí ìjìnnà X bá wà, ipa ọ̀nà gígé náà yóò yípadà.

Báwo ni a ṣe lè ṣe àtúnṣe?

Nígbà tí o bá ń gé àwọn ohun èlò, ṣé o máa ń pàdé àwọn ipò tí àwọn ìwọ̀n gígé tó yàtọ̀ síra ní àwọn ìtọ́sọ́nà gígé tó yàtọ̀ síra, tàbí àwọn àpẹẹrẹ kan lè ní ìṣòro ìlà gígé níbi tí a kò ti gé ìsopọ̀ náà. Kódà lẹ́yìn gígé CCD, àwọn ẹ̀yà gígé kan lè ní etí funfun. Ipò yìí jẹ́ nítorí ìṣòro ìjìnnà Y. Báwo la ṣe lè mọ̀ bóyá ìjìnnà Y kò yàtọ̀ síra? Báwo la ṣe lè wọn án?

33-1

Àkọ́kọ́, a gbọ́dọ̀ ṣí IBrightCut kí a sì rí àwòrán ìdánwò CCD, lẹ́yìn náà a ó ṣètò àpẹẹrẹ yìí gẹ́gẹ́ bí irinṣẹ́ gígé tí o nílò láti dán wò fún gígé. A lè lo ìwé tí kò ní gé fún ìdánwò ohun èlò. Lẹ́yìn náà a lè fi dátà ránṣẹ́ sí gígé. A lè rí i pé dátà ìdánwò náà jẹ́ ìlà gígé onígun méjì, àti pé a gé ìpín ìlà kọ̀ọ̀kan ní ìgbà méjì láti àwọn ìtọ́sọ́nà ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀. Ọ̀nà tí a gbà ń ṣe ìdájọ́ ìjìnnà Y ni láti ṣàyẹ̀wò bóyá ìlà àwọn gígé méjèèjì náà jọra. Tí wọ́n bá ṣe bẹ́ẹ̀, ó fihàn pé gígé Y kò yàtọ̀. Tí kò bá sì ṣe bẹ́ẹ̀, ó túmọ̀ sí pé gígé Y wà nínú gígé Y. Iye gígé yìí sì jẹ́ ìdajì ìjìnnà láàrín àwọn ìlà gígé méjèèjì.

5-1

Ṣí CutterServer kí o sì kún iye tí a wọ̀n sínú paramita ijinna eccentric Y lẹ́yìn náà dán an wò. Ṣí CutterServer kí o sì kún iye tí a wọ̀n sínú paramita ijinna eccentric Y lẹ́yìn náà dán an wò. Ní àkọ́kọ́, láti kíyèsí ipa gige àpẹẹrẹ ìdánwò ní ojú orí gige. O lè rí i pé ìlà méjì ló wà, ọ̀kan wà ní ọwọ́ òsì wa àti èkejì wà ní ọwọ́ ọ̀tún. A ń pe ìlà tí ó gé láti iwájú sí ẹ̀yìn ni ìlà A, ní ìdàkejì, a ń pè é ní ìlà B. Nígbà tí ìlà A bá wà ní apá òsì, iye náà jẹ́ odi, ní ìdàkejì. Nígbà tí a bá ń kún iye eccentric, ó yẹ kí a kíyèsí pé iye yìí kì í sábà tóbi púpọ̀, a kàn nílò láti ṣe àtúnṣe.

Lẹ́yìn náà, a tún gé ìdánwò náà, àwọn ìlà méjèèjì sì lè fara jọra pátápátá, èyí tó fi hàn pé a ti pa ohun tó yàtọ̀ síra run. Ní àkókò yìí, a lè rí i pé àwọn ipò kan kò ní hàn pé àwọn ìwọ̀n tó yàtọ̀ síra ní àwọn ìtọ́sọ́nà gígé tó yàtọ̀ síra àti ọ̀ràn ìlà gígé níbi tí a kò ti gé ìsopọ̀ náà.

6-1

Àtúnṣe ijinna eccentric X:

Tí X-axis bá jẹ́ aláìlẹ́gbẹ́, ipò àwọn ìlà gígé gidi yóò yípadà. Fún àpẹẹrẹ, nígbà tí a bá gbìyànjú láti gé àwòrán oníyípo kan, a ní àwòrán àjèjì kan. Tàbí nígbà tí a bá gbìyànjú láti gé onígun mẹ́rin kan, a kò le pa àwọn ìlà mẹ́rin náà pátápátá. Báwo la ṣe lè mọ̀ bóyá ìjìnnà X tí ó yàtọ̀? Báwo ni àtúnṣe ṣe nílò tó?

13-1

Àkọ́kọ́, a máa ṣe ìdánwò dátà nínú IBrightCut, a máa fa ìlà méjì tí wọ́n ní ìwọ̀n kan náà, a sì máa fa ìlà ìtọ́sọ́nà òde ní ẹ̀gbẹ́ kan náà ti ìlà méjèèjì gẹ́gẹ́ bí ìlà ìtọ́sọ́nà, lẹ́yìn náà a máa fi ìdánwò gígé náà ránṣẹ́. Tí ọ̀kan nínú àwọn ìlà gígé méjèèjì bá kọjá tàbí kò dé ìlà ìtọ́sọ́nà, ó fihàn pé ìlà X jẹ́ aláìlẹ́gbẹ́. Ìwọ̀n ìjìnnà X tí ó yàtọ̀ pẹ̀lú ní rere àti àìlẹ́gbẹ́, èyí tí ó dá lórí ìlà ìtọ́sọ́nà Y. Tí ìlà A bá kọjá, àìlẹ́gbẹ́ X jẹ́ rere; tí ìlà B bá kọjá, àìlẹ́gbẹ́ X jẹ́ àìlẹ́gbẹ́, ìlànà tí ó nílò láti ṣe àtúnṣe ni sí ìjìnnà ìlà tí a wọ̀n kọjá tàbí kò dé ìlà ìtọ́sọ́nà.

 

Ṣí Cutterserver, wá àmì irinṣẹ́ ìdánwò lọ́wọ́lọ́wọ́, tẹ-ọtun kí o sì wá ìjìnnà X eccentric nínú ọ̀wọ́n ètò paramita. Lẹ́yìn tí o bá ti ṣe àtúnṣe, ṣe ìdánwò gígé náà lẹ́ẹ̀kan sí i. Nígbà tí àwọn ibi ìbalẹ̀ ní ẹ̀gbẹ́ kan náà ti ìlà méjèèjì bá lè so mọ́ ìlà ìtọ́kasí dáadáa, ó fihàn pé a ti ṣe àtúnṣe ìjìnnà X eccentric. Ó yẹ kí a kíyèsí pé ọ̀pọ̀ ènìyàn gbàgbọ́ pé ipò yìí jẹ́ nítorí ìgekúrú, èyí tí kò tọ́. Ní gidi, ìjìnnà X eccentric ló fà á. Níkẹyìn, a lè dán an wò lẹ́ẹ̀kan sí i, ìlànà gidi lẹ́yìn gígé náà bá ìwífún gígé tí a fi sínú rẹ̀ mu, kò sì ní sí àṣìṣe nínú gígé àwòrán.

14-1


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹfà-28-2024
  • facebook
  • linkedin
  • twitter
  • youtube
  • instagram

Ṣe alabapin si iwe iroyin wa

fi alaye ranṣẹ